2.เทอดไทยหลวงจัน
ประวัติความเป็นมาของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทอดไทยหลวงจัน
ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทอดไทยหลวงจัน ได้ก่อตั้งขึ้นเมื่อปี พ.ศ. 2537 โดยความร่วมมือของโครงการกอ.พ.ม.พ. แม่ฟ้าหลวงแม่จัน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทอดไทยหลวงจันนั้น ขึ้นอยู่ในความดูแลของหน่วยงานทหาร และต่อมาได้โอนความรับผิดชอบให้กับหน่วยงานพัฒนาชุมชนดูแล จากนั้นในปี พ.ศ. 2545 ทางพัฒนาชุมชนได้โอนศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทอดไทยหลวงจันให้กับองค์การบริหารส่วนตำบลเทอดไทย ได้ดูแลและรับผิดชอบทั้งอาหารกลางวัน อาคาร และสถานที่
ภาพกิจกรรมศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก
![](./filesAttach/center/1551750980.jpg)
![](./filesAttach/center/1551751014.jpg)
![](./filesAttach/center/1551751040.jpg)
![](./filesAttach/center/1551751049.jpg)
![](./filesAttach/center/1551751059.jpg)
![](./filesAttach/center/1551751072.jpg)
![](./filesAttach/center/1551751079.jpg)
![](./filesAttach/center/1551751094.jpg)
ภาพกิจกรรมศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก
![](./filesAttach/center/1551750795.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750845.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750854.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750893.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750905.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750912.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750919.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750926.jpg)
ภาพกิจกรรมศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก
![](./filesAttach/center/1551750521.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750735.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750742.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750750.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750758.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750765.jpg)
![](./filesAttach/center/1551750773.jpg)
Youtube
*****รอเพิ่มข้อมูล*****